Ayushman Bharat Health Account (ABHA)

आयुष्मान भारत आरोग्य खाते काय आहे?

आयुष्मान भारत हेल्थ अकाउंट (ABHA) हा राष्ट्रीय आरोग्य प्राधिकरणाचा (NHA) पुढाकार आहे. हे आयुष्मान भारत प्रधान मंत्री जन आरोग्य योजना (AB-PMJAY) अंतर्गत सुरू केलेले आरोग्य बचत खाते आहे. आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांना त्यांच्या आरोग्यसेवा गरजांसाठी आर्थिक सहाय्य देण्यासाठी हे डिझाइन केले आहे. ABHA सह, नागरिक त्यांचे वैद्यकीय आणि आरोग्य नोंदी एका केंद्रीकृत खात्यात साठवू शकतात आणि त्यांच्या अद्वितीय ABHA ID द्वारे त्यात प्रवेश करू शकतात.

ABHA ID काय आहे?

ABHA आयडी हा नागरिकांच्या आधार किंवा मोबाईल क्रमांकाशी जोडलेला 14-अंकी ओळख क्रमांक आहे. हे त्यांना सर्व माहिती डिजिटल पद्धतीने संग्रहित करण्यात आणि त्यात प्रवेश करण्यात मदत करते. यामध्ये त्यांचा आरोग्य इतिहास, सल्लामसलत तपशील, वैद्यकीय नोंदी आणि प्रिस्क्रिप्शन यांचा समावेश आहे. ABHA ID द्वारे विविध राज्यांमध्ये आरोग्य कार्यक्रम सुधारण्याची सरकारची योजना आहे. तसेच देशभरातील रुग्णालये डिजिटल पद्धतीने जोडण्याचे उद्दिष्ट आहे. तथापि, ABHA ID साठी अर्ज करणे ऐच्छिक आहे.

डिजिटल हेल्थ आयडी कसा तयार करायचा?

डिजिटल हेल्थ आयडी कसा तयार करायचा?

डिजिटल हेल्थ आयडी कसा तयार करायचा?

तुमच्यासाठी फायदे आहेत!

One comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×