ऊर्ध्व पैनगंगा प्रकल्पाच्या सात बंधाऱ्यांना, मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत अंतिम मान्यता देण्याची मागणी

नांदेड- राज्यस्तरीय तांत्रिक सल्लागार समिती 1 च्या 194 व्या बैठकीत ऊर्ध्व पैनगंगा प्रकल्प. पुसद जिल्हा यवतमाळ प्रकल्पाला सहाव्या दुरुस्तीने प्रशासकीय मान्यता देण्यात आली आहे. या प्रकल्पाला राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत अंतिम मंजुरी द्यावी, अशी मागणी खासदार हेमंत पाटील यांनी उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे केली आहे.

हिंगोली लोकसभा. –  मतदार संघाच्या सर्वांगीण विकासासाठी महत्त्वाचे प्रकल्प राबविण्यासाठी खासदार हेमंत पाटील हे सातत्याने प्रयत्नशील आहेत. त्यानुसार गुरुवारी (दि. 31) मुंबईत उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेऊन वरील मागणी केली आहे. तत्पूर्वी 12 जानेवारी 2023 रोजी राज्याचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या अध्यक्षतेखाली आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या प्रमुख उपस्थितीत झालेल्या बैठकीत हिंगोली लोकसभा मतदारसंघातील पैनगंगा नदीवरील सात उच्चस्तरीय बंधारे यापूर्वीच मंजूर करण्यात आले आहेत. मंजूर करण्यात आले.

उर्ध्व पैनगंगा अंतर्गत या प्रकल्पाला मंत्रिमंडळात अंतिम मंजुरी मिळावी यासाठी खासदार हेमंत पाटील सातत्याने पाठपुरावा करत आहेत. जलसंपदा विभाग

उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या उपस्थितीत 12 जानेवारी 2023 रोजी झालेल्या बैठकीत हिंगोली लोकसभा मतदारसंघातील पैनगंगा नदीवरील सात उच्चस्तरीय बंधाऱ्यांना यापूर्वीच मान्यता देण्यात आली होती.

तत्काळ मान्यतेने (उर्ध्व पैनगंगा प्रकल्प जिल्हा नांदेड VI सुप्रमा) तसा प्रस्ताव नाशिक येथील महासंचालक कार्यालयाच्या राज्यस्तरीय तांत्रिक सल्लागार समितीकडे पाठविण्यात आला आहे. त्यासाठी सुधारित प्रशासकीय मान्यता मिळविण्यासाठी नाशिक येथे

हिंगोली लोकसभा मतदार संघातील पैनगंगा नदीवरील सात उच्चस्तरीय बंधारे आर्थिक तरतुदीतून बांधण्यात आले आहेत.

तो उपलब्ध करून महिनाभरात राज्यस्तरीय तांत्रिक सल्लागार समितीकडून मान्यता घेण्याचे निर्देश मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी संबंधित विभागाला दिले आहेत. त्यात हदगाव तालुक्यातील पांगरा, बनचिंचोली, गोजेगाव, हिमायतनगर तालुक्यातील घारापूर, किनवट तालुक्यातील किनवट, माहूर तालुक्यातील मारेगाव व धनोडा या सात धरणांचा समावेश आहे. हा प्रकल्प कार्यान्वित झाल्यानंतर हिंगोली लोकसभा मतदारसंघातील नांदेडसह यवतमाळ जिल्ह्यातील अनेक गावांना पिण्याचे पाणी मिळणार असून शेतीच्या पाण्याचा प्रश्न सुटणार असून ३० हजार एकर क्षेत्र सिंचनाखाली येणार आहे. त्यामुळे अनेक वर्षे सभा गाजली. रखडलेल्या प्रकल्पाला राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत अंतिम मंजुरी द्यावी, अशी मागणी खासदार हेमंत पाटील यांनी केली आहे.

संपूणर माहित - 👉

Section Title

किनवट तालुका नवीन यादी / 04/01/2024

मदत व पुनर्वसन विभाग, महाराष्ट्र...

पोळा सण

पोळा सण का साजरा केला जातो. भारत...

रूफटॉप सोलर योजना 2023 | Rooftop Solar Scheme 2023

योजनेचे फायदे घरगुती ग्राहकांना...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×