शेतकऱ्यांसाठी आनंदची बातमी अग्रमी 25% पीक विमा मंजूर, निवड जिल्ह्याची यादी

नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, बीड जिल्हा प्रशासनाने कृषी मंत्री धनंजय मुंडे यांनी दिलेल्या सूचनांचे तंतोतंत पालन केल्याचे दिसून येत आहे. बीड जिल्ह्यातील एकूण 87 मंडळांमध्ये सुमारे 25 टक्के आगाऊ पीक विमा मंजूर करण्यात आला आहे.

बीडच्या जिल्हाधिकारी दीपा मुधोळ-मुंडे यांनीही पीक विमा कंपनीकडून आगाऊ पीक विमा वाटप करण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. यासंदर्भातील अधिसूचना जिल्हाधिकाऱ्यांनी जारी केली आहे. त्यामुळे बीड जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना तातडीने मदत मिळणार असल्याचे बोलले जात आहे. पीक विम्याची मान्यता.

सर्व 11 तालुक्यांमध्ये दुष्काळसदृश परिस्थिती-

तीन दिवसांपूर्वी महाराष्ट्र राज्याचे कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी मराठवाड्यातील दुष्काळी भागातील परिस्थितीचा छ. संभाजीनगर.

विशेषत: जिल्ह्यातील सोयाबीनच्या उत्पादनाच्या बाबतीत पाऊस दीर्घकाळ न पडल्याने जिल्ह्यातील शेतकरी संकटात सापडला आहे. बीड जिल्ह्यातील सर्व 11 तालुक्यांत पावसाने दडी मारल्याने दुष्काळसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे.

बळीराजाला तातडीची अंतरिम मदत म्हणून आगाऊ पीक विमा मिळावा यासाठी राज्याचे कृषिमंत्री धनंजय मुंडे यांनी महसूल विभाग, कृषी विभाग आणि पीक विमा कंपनीला संयुक्तपणे सर्वेक्षण करून सात दिवसांत लवकर अहवाल सादर करण्याचे आदेश दिले आहेत. तसेच आगाऊ विमा देण्याचा निर्णय घ्यावा, अशा सूचनाही कृषीमंत्र्यांनी दिल्या आहेत. पीक विम्याची मान्यता.

मूग, उडीद आणि सोयाबीन या पिकांचा समावेश आहे.

बीडच्या जिल्हाधिकारी दीपा मुधोळ-मुंडे यांनी यासंदर्भात अधिसूचना जारी केली आहे. सर्व 87 महसूल मंडळांमध्ये, महसूल, कृषी आणि पीक विमा कंपनीने सोयाबीन, उडीद आणि मूग पिकांचे सर्वेक्षण करण्याचे निर्देश दिले आहेत तसेच या सर्व महसूल मंडळांमध्ये अत्यल्प पावसामुळे शेतकऱ्यांचे होणारे संभाव्य नुकसान देखील आहे. सरासरी उत्पन्न 50 टक्क्यांहून अधिक असल्याने सर्व जिल्ह्यातील 87 महसूल मंडळे निकषानुसार आगाऊ पीक विम्यासाठी पात्र असल्याचे सांगण्यात आले.

विमा 1 महिन्याच्या आत उपलब्ध होईल

कृषीमंत्री धनंजय मुंडे यांच्या तातडीच्या निर्णयामुळे जिल्ह्यातील 87 महसुली मंडळातील सोयाबीन, मूग आणि उडीद शेतकऱ्यांना महिनाभरात 25 टक्के आगाऊ विमा मिळणार आहे. पीक विमा मान्यता आहे.

Section Title

किनवट तालुका नवीन यादी / 04/01/2024

मदत व पुनर्वसन विभाग, महाराष्ट्र...

पोळा सण

पोळा सण का साजरा केला जातो. भारत...

रूफटॉप सोलर योजना 2023 | Rooftop Solar Scheme 2023

योजनेचे फायदे घरगुती ग्राहकांना...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×