विद्युत वाहन खरेदी करण्यासाठी सरकारकडून ८०% सबसिडी, असा अर्ज करा – Electric vehicle subsidy

इलेक्ट्रिक वाहन खरेदी करण्यासाठी सरकारकडून 80% अनुदान उपलब्ध आहे, त्यासाठी अर्ज करा

इलेक्ट्रिक व्हेईकल सबसिडी 2023 : पेट्रोल आणि डिझेलच्या विकासासाठी दर शक्तिशाली इलेक्ट्रीक वाहनांची शक्ती वाढलेली आहे. यासाठी केंद्र सरकार आणि राज्य सरकार इलेक्ट्रिक वाहन सुरळीत भरघोस सबसिडी देत आहे. विविध राज्याचे सरकार देखील विद्युत वाहन सुरळीत देत आहे. राज्य महाराष्ट्र, गुजरात, उत्तरप्रदेश, राजस्थान, कर्नाटक, केरळ आणि अशा अनेक राज्यांत इलेक्ट्रिक वाहन खरेदीसाठी सबसिडी दिली जात आहे.
इलेक्ट्रिक वाहन सबसिडी प्रदूषणावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी राज्य 25 जुलै 2021 पासून विद्युत वाहन धोरण 2021 लागू केले आहे. इलेक्ट्रिक वाहन वाहन खरेदीसाठी सबसिडी दिली जात आहे. ही सबसिडी उद्देश आहे की, प्रदूषण कमी इंधनाची बचत. (इलेक्ट्रिक स्कूटरवरील अनुदान)
केंद्र सरकार इलेक्ट्रिक वाहनांना प्रोत्साहन देणारी इलेक्ट्रॉनिक वाहन खरेदीसाठी 80 लोकशाही सर्व निवडणूक निर्णयापर्यंत आले आहे. केंद्र सरकारकडून इलेक्ट्रिक वाहन सबसिडी योजना २०२२ मध्ये लागू करण्यात आली. सरकारच्या या निर्णयामुळे प्रदूषण कमी होऊ शकते.
इलेक्ट्रिक वाहनांची किंमत कितीतरी जास्त खरेदी करणे शक्य नाही. अनेकांनी इलेक्ट्रिक वाहन खरेदी करण्यासाठी पाठ फिरवली होती. तूम देखील केंद्र शक्तीशाली वाहन नियंत्रण सर्वसिडी निर्णय निर्देश आहे. सरकारकडून तयार इलेक्ट्रिक वाहन चालवली जाते. महाराष्ट्रात इलेक्ट्रिक वाहन सबसिडी

असा घ्या सबसिडीचा लाभ

असा घ्या सबचासिडी लाभ जर तुम्ही भारतीय इलेक्ट्रिक वाहन खरेदी करत असाल तर तुम्हाला 80% पर्यंत सबसिडी दिली जाते. पण इलेक्ट्रीक वाहन खरेदी करताना सर्व आवश्यक कागदपत्रे उघडणे आवश्यक आहे. तुम्ही दिलेली सर्व कागदपत्रे सरकारकडे देण्यात येतील. या कागदपत्रांची पाहणी केली जाईल. आळणी माऊली आणि सर्व प्रक्रिया पूर्ण जोडणी तुमच्या बँक खात्यावर जमा केली जाईल. इलेक्ट्रिक स्कूटर अनुदान २०२३ ही योजना इलेक्ट्रिक वाहन खरेदीसाठी उपयुक्त ठरणार आहे. या पाहणीचा लाभ तुम्ही 80 लोकांपर्यंत पोहोचू शकता. ही सर्व तुमची बॅंक खात्यात जमा होईल. याविषयी अनेकांना अजून माहिती नाही. याची माहिती इतरांना माहिती व्हावी यासाठी स्पष्ट करा शेअर करा.

वर्तमान FAME II सबसिडी इलेक्ट्रिक वाहने काय आहे?

असा घ्या सबचासिडी लाभ सबसिडी वाढल्याने, इलेक्ट्रिक स्कूटर्स आणि बाइक्सने पेट्रोल व्हेरियंटच्या खरेदीच्या तुलनेत हे अंतर आणखी कमी केले आहे. मालकीच्या खर्चाचा अडथळा आणखी खाली आल्याने आणि इंधनाच्या किमती वाढल्याने, आता इलेक्ट्रिक मोबिलिटीकडे जाणे अधिक अर्थपूर्ण आहे आणि सरकार अधिक चांगल्या प्रकारे स्वीकारण्याची आशा करते.इलेक्ट्रिक स्कूटर अनुदान २०२३ ही योजना इलेक्ट्रिक वाहन खरेदीसाठी उपयुक्त ठरणार आहे. या पाहणीचा लाभ तुम्ही 80 लोकांपर्यंत पोहोचू शकता. ही सर्व तुमची बॅंक खात्यात जमा होईल. याविषयी अनेकांना अजून माहिती नाही. याची माहिती इतरांना माहिती व्हावी यासाठी स्पष्ट करा शेअर करा.
असा घ्या सबचासिडी लाभ जून 2021 पासून पुढच्या काही महिन्यांत, जेव्हा पुनरावृत्ती जाहीर करण्यात आली तेव्हा, एप्रिल 2019 ते जून 2021 मधील 78,000 वाहनांच्या तुलनेत या योजनेंतर्गत आणखी 150,000 वाहनांची विक्री झाली आहे. तुम्हाला काही संदर्भ देण्यासाठी, TVS iQube इलेक्ट्रिक, सबसिडीमध्ये सुधारणा करण्यापूर्वी, बंगळुरूमध्ये ₹ 121,756 च्या एक्स-शोरूम किमतीत उपलब्ध होते आणि आता ₹ 110,506 मध्ये उपलब्ध आहे. शोरूममध्ये ₹11,250 ची प्रभावी किंमत कमी. जर तुम्ही अशा राज्यात असाल जिथे आणखी अनुदान उपलब्ध असेल, तर इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करण्याचा निर्णय आणखी सोपा असू शकतो. हे, अर्थातच, कमी देखभाल खर्चाचे सर्व फायदे मोजण्यापूर्वीच, सध्या, भारतातील एकूण वाहन विक्रीपैकी 1% पेक्षा कमी वाहने इलेक्ट्रिक आहेत. केंद्र सरकारकडून FAME II सबसिडी आणि राज्य सरकारे त्यांच्या स्वत: च्या सहाय्याने, नजीकच्या भविष्यात ही आकडेवारी बदलेल अशी आशा आहे. केंद्र सरकारने यापूर्वीच FAME II योजना मार्च, 2024 पर्यंत वाढवली आहे कारण आतापर्यंत नियोजित अनुदानाच्या 10% पेक्षा कमी वितरित केले गेले आहे.
Total Approximate IncentivesApproximate Size of Battery

Two wheelers:

Rs 15000/- per kWh upto 40% of the cost of Vehicles

Two wheelers:

2 kWh

Three wheelers:

Rs 10000/- per kWh

Three wheelers:

5 kWh

Four wheelers:

Rs 10000/- per kWh

Four wheelers:

15 kWh

E Buses:

Rs 20000/- per kWh

E Buses:

250 kWh

अंतर्गत ज्वलन इंजिन वाहन खरेदी करण्यापेक्षा इलेक्ट्रिक वाहन खरेदी करणे अधिक महागडे आहे असे तुम्हाला वाटेल, परंतु ते केवळ जास्त आगाऊ खर्चामुळे आहे. इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी आयुष्यभराची प्रभावी किंमत अजूनही कमी आहे. तुमच्यासाठी इलेक्ट्रिक वाहने अधिक परवडणारी बनवण्यासाठी सरकार विविध प्रकारचे आर्थिक सवलती देते. प्रोत्साहन मिळविण्यासाठी मुख्य यंत्रणा आहेत:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×