GST कायद्यातील सुधारणांना मंजुरी दिली – भारताच्या केंद्रीय मंडळाकडून

केंद्रीय मंत्रिमंडळाने बुधवारी केंद्रीय वस्तू आणि सेवा कर कायद्यातील सुधारणांना मंजुरी दिली ज्यामुळे सरकार ऑनलाइन गेमिंग, कॅसिनो आणि घोड्यांच्या शर्यतींवर 28 टक्के जीएसटी आकारू शकेल.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत या सुधारणांना मंजुरी देण्यात आली. ते चालू अधिवेशनात संसदेत मांडले जाण्याची शक्यता आहे.
केंद्रीय अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन यांच्या अध्यक्षतेखालील परिषदेने IGST कायदा, 2017 मध्ये भारतातील एखाद्या व्यक्तीला भारताबाहेरील पुरवठादाराद्वारे ऑनलाइन मनी गेमिंगच्या पुरवठ्यावर GST भरण्याची जबाबदारी प्रदान करण्यासाठी विशिष्ट तरतूद समाविष्ट करण्याची शिफारस देखील केली होती. सरलीकृत नोंदणी योजनेद्वारे भारतात एकल नोंदणीसाठी. GST साठी नोंदणीचे पालन करण्यात अयशस्वी झाल्यास, परदेशी ऑनलाइन गेमिंग पोर्टल वापरण्यासाठी अवरोधित केले जाईल.
GST कौन्सिलने 2 ऑगस्ट रोजी आपल्या 51 व्या बैठकीत CGST कायदा 2017 आणि IGST कायदा 2017 मध्ये काही सुधारणांची शिफारस केली होती, ज्यात CGST कायदा, 2017 च्या अनुसूची III मध्ये सुधारणा करून, कॅसिनो, घोड्यांच्या शर्यती आणि ऑनलाइन पुरवठ्यावर कर आकारणीबाबत स्पष्टता प्रदान केली होती. गेमिंग जीएसटी लावण्याच्या उद्देशाने ऑनलाइन गेमिंग हा एक कारवाईयोग्य दावा मानला जाईल.
जीएसटी कौन्सिलने 11 जुलै रोजी झालेल्या मागील बैठकीत ऑनलाइन गेमिंग, हॉर्स रेसिंग आणि कॅसिनोवर 28% जीएसटी आकारण्याचा निर्णय घेतला होता. ऑनलाइन गेमिंग उद्योगाच्या कराच्या मोठ्या परिणामाबद्दलच्या चिंतेनंतर, कौन्सिलने हे देखील स्पष्ट केले की स्पर्धेतील विजयाच्या निव्वळ प्रवेश रकमेवर कर आकारला जाईल.
जीएसटी परिषद 1 ऑक्टोबरपासून कर आकारणी करण्यास उत्सुक आहे आणि केंद्र आणि राज्ये पुढील दोन महिन्यांत विधान प्रक्रिया पूर्ण करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. दुरुस्त्या संमत झाल्यानंतर, नियम देखील अधिसूचित केले जातील.
तथापि, संसदेचे सध्याचे पावसाळी अधिवेशन 11 ऑगस्ट रोजी संपणार आहे, सूत्रांनी सूचित केले की केंद्र आवश्यक असल्यास अध्यादेश काढण्याचा विचार करू शकते. ज्या राज्यांमध्ये विधानसभेचे अधिवेशन सुरू नाही त्यांनीही अध्यादेश जारी करणे अपेक्षित आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×