महाराष्ट्र चा विचित्र राजकारण – भाजपला पाठिंबा देणार की नाही, हे पवारांनी स्पष्ट केले आहे. – राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये फूट पडल्यानंतर पक्षाध्यक्ष शरद पवार यांनी पक्षाची भविष्यातील दिशा स्पष्ट केली आहे.

महाराष्ट्राचे राजकारण : राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये फूट पडल्यानंतर पक्षाचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी पक्षाची भावी दिशा स्पष्ट केली असतानाच कार्यकर्ते आणि पदाधिकाऱ्यांमध्ये संभ्रमाचे वातावरण आहे. आपली भूमिका स्पष्ट करताना शरद पवार म्हणाले की, मी कोणत्याही परिस्थितीत भाजपसोबत जाणार नाही. भाजपच्या कोणत्याही दबावापुढे झुकणार नाही. मी लढेन, पण विचारधारेशी कधीही तडजोड करणार नाही.

ऑगस्टअखेर पुण्यात बैठक

ऑगस्टअखेर पवार पुण्यात बैठक घेणार आहेत. येत्या काही दिवसांत बैठकीचे ठिकाण आणि वेळ निश्चित करण्यात येईल, असे शहराध्यक्ष प्रशांत जगताप यांनी सांगितले. राष्ट्रवादीचा बालेकिल्ला असलेल्या पुणे जिल्ह्यात ही सभा होणार असल्याने पवार या सभेत काय बोलणार याबाबत उत्सुकता निर्माण झाली आहे.

भाजपला साथ देणार का?

मात्र, या दबावाला तो घाबरणार नाही. नाव आणि निवडणूक चिन्ह नसले तरी पक्षाचा उमेदवार निवडून येणार आहे. विचारधारेशी तडजोड केली जाणार नाही. त्यामुळे भाजपला पाठिंबा देण्याचा प्रश्नच उद्भवत नाही. संघर्ष करून सर्व काही नव्याने बांधले जाईल, अशा शब्दांत पवार यांनी कार्यकर्त्यांना दिलासा दिला.

शरद पवार यांनी बैठक घेतली

पुणे शहरातील राष्ट्रवादीचे पदाधिकारी व कार्यकर्त्यांनी पवार यांची दिल्लीत भेट घेतली. त्यांच्याशी संवाद साधत पवार यांनी पक्षाची आगामी रणनीती सांगितली. यावेळी खासदार सुप्रिया सुळे, श्रीनिवास पाटील व डॉ.अमोल कोल्हे, शहराध्यक्ष प्रशांत जगताप व इतर अधिकारी उपस्थित होते. ते म्हणाले, ‘राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नाव आणि निवडणूक चिन्हावरून कायदेशीर लढाई सुरू आहे. शिवसेनेबाबत निवडणूक आयोगावर दबाव टाकून ज्या पद्धतीने पक्ष आणि निवडणूक चिन्ह मागे घेण्यात आले, ते नाकारता येणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×