चिमटा धारण प्रकचिमटा धारण प्रकल्पचे रेंगाळलेले काम परत चालू होणाच्या मार्गीला / निम्न पैनगंगाचे थांबलेले काम परत सुरू करण्याच्या हालचाली

निम्न पैनगंगा प्रकल्प सन 1997 मध्ये मंजूर करण्यात आला होता. यानंतर सन 2009 मध्ये प्रथम सुधारित प्रशासकीय मान्यता देण्यात आली. परंतु सन २०१२ मध्ये या प्रकल्पाचे काम बंद पडले आहे. सप्टेंबर / ओक्टोम्बर पासून निम्न पैनगंगाचे थांबलेले काम परत चालू होण्याचे अंदाज आहे

निम्न पैनगंगाचे थांबलेले काम परत सुरू करण्याच्या हालचाली / चिमटा धारण प्रकल्पचे रेंगाळलेले परत चालू होणाच्या मागील

यवतमाळच्या घाटंजी तालुक्यातील निम्न पैनगंगा पाटबंधारे प्रकल्पाची रखडलेली कामे पुन्हा सुरू करण्यासाठी निविदा काढण्यात येणार आहेत. त्यानंतर ऑगस्ट किंवा सप्टेंबरपर्यंत प्रकल्पाच्या उभारणीचे काम पुन्हा सुरू होईल​

असे आश्वासन राज्याचे जलसंपदा मंत्री जयंत पाटील यांनी शुक्रवारी विधान परिषदेत दिले. प्रश्नोत्तराच्या तासात भाजप समर्थित विधानपरिषदेचे सदस्य नागो गाणार आणि भाजप सदस्य चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी निम्न पैनगंगा प्रकल्पाचे काम सुरू करण्याबाबत प्रश्न विचारला. त्याला उत्तर देताना पाटील म्हणाले की, निम्न पैनगंगेचे काम पुन्हा सुरू करण्यासाठी राज्य सरकार निधीची तरतूद करेल. मात्र निम्न पैनगंगा राष्ट्रीय सिंचन प्रकल्पात समाविष्ट करण्याचा सरकारचा प्रयत्न असेल

खालील पैनगंगेचा राष्ट्रीय सिंचन प्रकल्पात समावेश केल्यास काम पूर्ण करण्यासाठी केंद्र सरकारकडून ९० टक्के निधी उपलब्ध होईल. हा प्रकल्प सुमारे 18 हजार कोटी रुपयांचा आहे

प्रकल्प पूर्ण झाल्यानंतर दोन लाख हेक्टर क्षेत्रात सिंचन क्षमता निर्माण होणार आहे. पाटील म्हणाले की, निम्न पैनगंगा प्रकल्प सन 1997 मध्ये मंजूर झाला होता. यानंतर सन 2009 मध्ये प्रथम सुधारित प्रशासकीय मान्यता देण्यात आली. परंतु सन २०१२ मध्ये या प्रकल्पाचे काम बंद पडले आहे

नागपुरातील रस्त्यांच्या दुरुस्तीसाठी निधी उपलब्ध होणार नागपूरच्या ग्रामीण भागातील रस्त्यांच्या दुरुस्तीसाठी विभागीय आयुक्तांनी पाठवलेल्या २३ कोटींच्या प्रस्तावावर राज्याचे ग्रामविकास मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्याशी चर्चा करण्यात येणार आहे

त्यानंतर शक्य झाल्यास विभागाकडे उपलब्ध असलेल्या बजेटमधून निधी देण्याचा निर्णय घेतला जाईल. असे आश्वासन ग्रामविकास राज्यमंत्री अब्दुल सत्तार यांनी विधान परिषदेत दिले

त्यानंतर शक्य झाल्यास विभागाकडे उपलब्ध असलेल्या बजेटमधून निधी देण्याचा निर्णय घेतला जाईल. असे आश्वासन ग्रामविकास राज्यमंत्री अब्दुल सत्तार यांनी विधान परिषदेत दिले

प्रश्नोत्तराच्या तासादरम्यान भाजपचे सदस्य चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी रस्त्यांच्या दुरुस्तीच्या कामासाठी निधी देण्याबाबत प्रश्न विचारला

बावनकुळे म्हणाले की, नागपूर विभागीय आयुक्तांनी जिल्हा परिषदेला 23 कोटी रुपये देण्याचा प्रस्ताव शासनाकडे पाठवला आहे

जिल्हा परिषदेला निधी देण्याबाबत शासनाने निर्णय घ्यावा. यावर सत्तार म्हणाले की, नागपूर जिल्हा परिषदेला सन २०१३-१४ ते २०२१-२२ या कालावधीतील रस्त्यांच्या दुरुस्तीच्या कामासाठी सुमारे ४२४ कोटी ४२ लाख रुपये उपलब्ध झाले आहेत.

नागपुरात सुमारे 14 हजार 95 किमीचे प्रमुख राज्य रस्ते, राज्य मार्ग, प्रमुख जिल्हा रस्ते, इतर जिल्हा रस्ते आणि ग्रामीण रस्ते आहेत

जलसंपदा विभागातील रिक्त पदे लवकरच भरण्यात येणार आहेत.राज्याच्या जलसंपदा विभागातील रिक्त पदे भरण्यासाठी एप्रिलअखेर निर्णय घेतला जाणार आहे.

जलसंपदा विभागातील रिक्त पदे लवकरच भरण्यात येणार आहेत.राज्याच्या जलसंपदा विभागातील रिक्त पदे भरण्यासाठी एप्रिलअखेर निर्णय घेतला जाणार आहे.

असे आश्वासन राज्याचे जलसंपदा मंत्री जयंत पाटील यांनी विधानपरिषदेत दिले.

सभागृहात प्रश्नोत्तराच्या तासादरम्यान राष्ट्रवादीचे सदस्य विक्रम काळे यांनी अभियंत्यांची रिक्त पदे भरण्यासंदर्भात प्रश्न विचारला. त्याला उत्तर देताना पाटील म्हणाले की, जलसंपदा विभागात कनिष्ठ अभियंता ते मुख्य अभियंता अशा एकूण 9814 मंजूर पदांपैकी 4075 पदे रिक्त आहेत

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×