नवोदय विद्यालय समिती – इयत्ता सहावीच्या प्रवेशासाठी ऑनलाइन अर्ज (२०२४-२५)

नवोदय विद्यालय इयत्ता 6 ची 2024 ची प्रवेश प्रक्रिया सुरू झाली असून, विद्यार्थ्यांना ऑनलाइन अर्ज करण्याची संधी दिली आहे. इच्छुक उमेदवार ऑनलाइन अर्ज भरण्यासाठी नवोदय विद्यालयाच्या अधिकृत वेबसाइट navodaya.gov.in ला भेट देऊ शकतात. नवोदय विद्यालये भारतभरातील विद्यार्थ्यांना दर्जेदार शिक्षण आणि सर्वांगीण विकासासाठी प्रसिद्ध आहेत. प्रवेश प्रक्रियेमुळे विद्यार्थ्यांना इयत्ता 6 मधील जागा सुरक्षित करण्यासाठी आणि या प्रतिष्ठित संस्थांमध्ये त्यांचा शैक्षणिक प्रवास सुरू करण्यासाठी दरवाजे खुले होतात.

अपलोड करायच्या अभ्यास प्रमाणपत्राचे स्वरूप

2024-25 या शैक्षणिक सत्रासाठी नवोदय विद्यालयाच्या इयत्ता 6 मधील मुलांसाठी प्रवेश घेऊ इच्छिणारे पालक आता नवोदय विद्यालय प्रवेश फॉर्म 2024 मध्ये प्रवेश करू शकतात. फॉर्मचे अधिकृत प्रकाशन 20 जून 2023 रोजी झाले. इच्छुक विद्यार्थी जवाहर नवोदय विद्यालय 2020 सिलेक्ट 2020 परीक्षा 2020 पर्यंत त्यांचे अर्ज सादर करू शकतात. अर्ज प्रक्रिया अधिकृत वेबसाइट www.navodaya.gov.in वर उपलब्ध आहे, जिथे तुम्हाला JNV प्रवेश फॉर्म 2024 भरण्यासाठी आणि पुढील माहिती मिळवण्यासाठी थेट लिंक मिळेल.

6 वी वर्ग

अर्ज करण्याची शेवटची तारीख

10-08-2023

6 वी वर्ग

प्रवेशपत्र डाउनलोड करणे

नंतर कळवले जाईल.

कृपया नोंद घ्या.

उमेदवाराला JNVST साठी फक्त एकदाच अर्ज करण्याची परवानगी आहे. नोंदणी डेटाच्या पडताळणीदरम्यान, उमेदवाराने मागील वर्षांमध्ये अर्ज केल्याचे आढळल्यास, उमेदवाराचा उमेदवारी अर्ज नाकारला जाईल.

Exam Conducting BodyNavodaya Vidyalaya Samiti
Exam NameJawahar Navodaya Vidyalaya Selection Test (JNVST) 2024
Admission ClassClass 6
Application ModeOnline
Prospectus LinkGiven Below
CategoryApplication Form
Online Registration20th June to 10th August 2023
Exam Date–4th November 2023 (Hilly areas)
–20th January 2024 (Other areas)
Apply LinkGiven Below

6 वी वर्ग

परीक्षेची तारीख

नंतर कळवण्यात येईल

EventDates
Release of Navodaya Vidyalaya Admission Form 2024June 20, 2023
Last Date to Submit Admission FormAugust 10, 2023
Exam Date for Hilly AreasNovember 4, 2023
Exam Date for Other AreasJanuary 20, 2024
Declaration of ResultTo be announced

Navodaya Vidyalaya Class 6 Admission Form 2024 Apply Link

The application process requires the necessary attachments, and eligibility criteria include studying in class 5 during the session 2023-24 in a government-recognized school in the same district and being born between 1st May 2012 and 31st July 2014.

नवोदय इयत्ता 6 चा प्रवेश अर्ज भरण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे

नवोदय इयत्ता 6 चा प्रवेश अर्ज भरण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे

JNVST नवोदय विद्यालय परीक्षेचे तपशील आणि तारखा

नवोदय विद्यालयातील इयत्ता 6 ची JNV निवड चाचणी 2024 ही शैक्षणिक सत्र 2024-25 च्या प्रवेशासाठी महत्त्वाची परीक्षा आहे. परीक्षेच्या तारखा आणि वेळापत्रक जाहीर झाले आहे आणि विद्यार्थ्यांनी चांगली तयारी करणे महत्त्वाचे आहे. परीक्षा दोन स्वतंत्र तारखांना आयोजित केली जाईल: 4 नोव्हेंबर 2023, डोंगराळ भागांसाठी आणि 20 जानेवारी, 2024, इतर भागांसाठी. विद्यार्थ्यांसाठी त्यांचे JNVST प्रवेशपत्र 2024 असणे अनिवार्य आहे, जे अधिकृत वेबसाइटवरून आगाऊ डाउनलोड केले जावे. याव्यतिरिक्त, विद्यार्थ्यांनी परीक्षेच्या दिवशी त्यांचे आधार कार्ड किंवा सरकार-मान्यता असलेले रहिवासी प्रमाणपत्र सोबत बाळगणे आवश्यक आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×