PM Kisan New Farmar Registration / पीएम किसान नवीन शेतकरी नोंदणी – 24pan.in

नोंदणी

वैयक्तिक मानकांमध्ये खालील फील्ड अनिवार्य आहेत:

एम किसान नवीन शेतकरी नोंदणी 2023 थेट लिंक: भारत सरकारच्या शेतकऱ्यांसाठी सर्वात फायदेशीर योजनेपैकी एक म्हणजे प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना. या योजनेंतर्गत सरकार दरवर्षी शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात 6000 रुपये वर्ग करते. आतापर्यंत भारतातील दहा कोटींहून अधिक शेतकऱ्यांची या योजनेत नोंदणी झाली आहे. ही योजना 1 डिसेंबर 2018 रोजी अनौपचारिकपणे सुरू करण्यात आली होती परंतु पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 24 फेब्रुवारी 2019 रोजी उत्तर प्रदेशातील गोरखपूर जिल्ह्यातून औपचारिकपणे लॉन्च केली होती. जर तुम्ही या योजनेसाठी आत्ताच ऑनलाइन अर्ज केला आणि तुमचा अर्ज मंजूर झाला तर दर तीन महिन्यांनी तुमच्या बँक खात्यात रुपये 2000 ट्रान्सफर केले जातील.

त्यामुळे, आणखी विलंब न करता PM-Kisan साठी दरवर्षी रु.6000 मिळवण्यासाठी अर्ज करा. येथे आम्ही तुम्हाला पीएम किसान नोंदणी 2023 ची प्रक्रिया सांगू, तुम्ही रुपये मिळविण्यासाठी पात्रता देखील तपासू शकता. 6000, तसेच प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना 2023 ऑनलाईन अर्ज देखील येथे सांगितले जाईल.

PM Kisan Samman Nidhi Yojana Registration 2023


पीएम किसान सन्मान निधी योजनेसाठी तुम्ही घरी बसून नोंदणी करू शकता परंतु यासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड, मोबाईल नंबर आणि बँक खाते क्रमांक असणे आवश्यक आहे. pmkisan.gov.in वर भेट देऊन तुम्ही PM किसान योजनेत स्वतःची नोंदणी करू शकता. राज्य सरकारने महसूल नोंदी, आधार क्रमांक आणि बँक खाते क्रमांकाची पडताळणी केल्यानंतरच शेतकऱ्याला आर्थिक मदत मिळेल, हे लक्षात घेण्यासारखे आहे. त्यामुळे अर्ज करताना तुम्ही दिलेली माहिती बरोबर असल्याची खात्री करा.


जर तुम्हाला केंद्र सरकारद्वारे चालवल्या जाणार्‍या पीएम किसान योजना 2023 साठी ऑनलाइन अर्ज करायचा असेल तर तुम्ही पीएम किसान ऑनलाइन अर्ज करू शकता, यासाठी तुम्हाला तुमच्या जवळच्या सीएससी केंद्रावर जावे लागेल, तेथून तुम्ही पीएम किसान सन्मान निधी योजना अर्ज भरू शकता. 2023 ऑनलाइन. जर तुम्हाला या योजनेअंतर्गत वार्षिक 6000 रुपयांचा लाभ घ्यायचा असेल, तर तुम्ही आधार पडताळणी करणे आवश्यक आहे. पीएम-किसान योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांना आधार लिंक करावे लागेल अन्यथा त्यांना पैसे मिळणार नाहीत.

1. किसान कॉल सेंटर नोंदणी

1. किसान कॉल सेंटर नोंदणी शेतकरी १८००-१८०-१५५१ किंवा काँग्रेस कॉल सेंटर (केसीसी) या टोल फ्री क्रमांकावर कॉल करू शकतात. तुमची नोंदणी किसान कॉलर सेंटरला कॉल सेंटर एजंटद्वारे पाठवली जाईल जो किसान नॉलेज मॅनेजमेंट सिस्टम (KKMS) मध्ये सहभागी झालेल्या वैयक्तिक शेतकऱ्यांची नोंद करतो. चला जाती माहिती/सल्ला बातची पद्धत म्हणजे मजकूर संदेश (एसएमएस) किंवा व्हॉइस संदेश संलग्न करा. निवडलेले भाषा पर्याय नंतर प्रविष्ट केले जातात. संपूर्ण हिंदी आणि इंग्रजी समतुल्य दिले आहेत आणि रोमन लिपी प्रादेशिक भाषा राज्य विशिष्ट आहेत. समर्थित हँडसेटसाठी प्रादेशिक भाषेचे फॉन्ट रोमन लिपीत दिले जातात (प्रादेशिक भाषा उदा. कोणाला सल्ला दिला जातो). मगचरियाला पीक/क्रियाकलाप 8 समानार्थी शब्दांपर्यंत जेणेकरुन त्यला/तिला त्याला/तिला नको त्या पद्धती/पद्धती देऊ शकतील, त्याला/तिला कठोर संदेश द्यायला हवा. नोंदणी केल्यावर, वाचकाला स्वागत एसएमएस संदेश प्राप्त होईल.

पीएम किसान योजना 2023 रु. मिळण्याची पात्रता

वैयक्तिक मानकांमध्ये खालील फील्ड अनिवार्य आहेत:

3 Comments

  1. […] Bysachin shende July 1, 2023 farmar शेतकऱ्यांना मिळणार केवळ एक रुपयात पीक विमा PMFBY : शिंदे-फडणवीस सरकारने अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात शेतकऱ्यांना १ रुपयात पीक विम्याची घोषणा केली होती. मात्र, त्याचा शासन निर्णय काढला नव्हता. त्यावर विरोधी… Read More […]

  2. […] Bysachin shende July 1, 2023 farmar शेतकऱ्यांना मिळणार केवळ एक रुपयात पीक विमा PMFBY : शिंदे-फडणवीस सरकारने अर्थसंकल्पीय अधिवेशनात शेतकऱ्यांना १ रुपयात पीक विम्याची घोषणा केली होती. मात्र, त्याचा शासन निर्णय काढला नव्हता. त्यावर विरोधी… Read More […]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×