ओडिशा रेल्वे अपघातातील मृतांची संख्या 238 वर; रेल्वेमंत्र्यांनी उच्चस्तरीय चौकशीचे आदेश दिले आहेत

ओडिशा सरकारने आपत्कालीन नियंत्रण कक्ष संपर्क तपशील जारी केला
HWH – 033 – 26382217 येथे हेल्प लाइन क्रमांक

KGP हेल्प लाइन 8972073925, 9332392339

बीएलएस हेल्प लाइन – ८२४९५९१५५९, ७९७८४१८३२२

SHM हेल्प लाइन – 9903370746

03 जून 2023, 09:40:42 AM IST
TN मंत्री उदयनिधी स्टॅलिन, शिव शंकर, अनबिल महेश अपघातस्थळी पोहोचण्यासाठी निघाले
Odisha Train Accident LIVE: तामिळनाडूचे मंत्री उदयनिधी स्टॅलिन, शिव शंकर आणि अनबिल महेश चेन्नई विमानतळावर पोहोचले आहेत आणि तिहेरी ट्रेन अपघातस्थळाला भेट देणार आहेत. पत्रकारांशी बोलताना तामिळनाडू मिन उदयनिधी स्टॅलिन म्हणाले, “आम्ही तेथे तपशील जाणून घेण्यासाठी जात आहोत. तामिळनाडूच्या मुख्यमंत्र्यांनी ओडिशाच्या मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा केली आहे. घटनास्थळी पोहोचल्यानंतर मी तुम्हाला अपडेट देईन. रेल्वे अपघातामुळे बाधित झालेल्या तामिळनाडूमधील तमिळ नागरिकांसाठी रुग्णालयाच्या सुविधाही तयार आहेत.

03 जून 2023, 09:33:11 AM IST
मृतांची संख्या 238 वर पोहोचली आहे, असे दक्षिण पूर्व रेल्वेने म्हटले आहे
आतापर्यंत मिळालेल्या माहितीनुसार, 238 बळी गेले आहेत. सुमारे 650 जखमी प्रवाशांना गोपालपूर, खंतापारा, बालासोर, भद्रक आणि सोरो येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे, असे दक्षिण पूर्व रेल्वेने सांगितले.

Odisha Train Accident LIVE Updates: भारतातील सर्वात भीषण रेल्वे आपत्तींपैकी एकामध्ये, ओडिशाच्या बालासोर जिल्ह्यात एकापाठोपाठ एक तीन गाड्यांची धडक होऊन किमान 233 लोक ठार झाले आणि 900 हून अधिक जखमी झाले, मोठ्या प्रमाणात बचाव आणि स्थलांतर सुरू झाले. प्रक्रिया कोलकात्याच्या दक्षिणेस सुमारे 250 किमी दक्षिणेस आणि भुवनेश्वरच्या 170 किमी उत्तरेस, बालासोर जिल्ह्यातील बहनगा बाजार स्थानकाजवळ शुक्रवारी संध्याकाळी 7 वाजण्याच्या सुमारास रेल्वेचा अपघात झाला, ज्यामुळे रेल्वे मंत्रालयाने चौकशीचे आदेश दिले. ओडिशाचे मुख्यमंत्री नवीन पटनायक यांनी कोरोमंडल एक्सप्रेस दुर्घटनेनंतर शोध आणि बचाव कार्यासाठी सर्व मदत गोळा केली आहे.

ओडिशा ट्रेन अपघात लाइव्ह अपडेट्स पाहण्यासाठी मिंटसोबत रहा.

03 जून 2023, सकाळी 10:50:16 IST
ओडिशा ट्रेन अपघात: आतापर्यंत जारी केलेल्या हेल्पलाइन नंबरची संपूर्ण यादी तपासा
ओडिशाच्या बहनगा बाजार स्थानकाजवळ शुक्रवारी झालेल्या रेल्वे अपघातासंदर्भात भारतीय रेल्वेने हेल्पलाइन क्रमांकांची यादी जारी केली आहे. बेंगळुरू-हावडा सुपरफास्ट एक्स्प्रेस रुळावरून घसरून लगतच्या रुळांवर पडल्याने हा अपघात झाला. त्यानंतर शालिमार-चेन्नई सेंट्रल कोरोमंडल एक्स्प्रेस या डब्यांना धडकली, त्यामुळे तिचेच डबे उलटले. यानंतर काही वेळातच मालगाडीही रुळावरून घसरलेल्या या डब्यांना धडकली. येथे अधिक वाचा

03 जून 2023, सकाळी 10:48:43 IST
ऑस्ट्रेलियाचे परराष्ट्र मंत्री पेनी वोंग यांनी जीवितहानीबद्दल शोक व्यक्त केला
Odisha Train Accident LIVE: ऑस्ट्रेलियाचे परराष्ट्र व्यवहार मंत्री पेनी वोंग यांनी सांगितले की, त्यांचे विचार जखमी झालेल्या लोकांसोबत आहेत आणि त्यांना मदत करण्यासाठी काम करणाऱ्या आपत्कालीन कर्मचाऱ्यांसोबत आहेत.

पेनी वोंग यांनी ट्विट केले, “भारताच्या पूर्व ओडिशा राज्यात झालेल्या भीषण रेल्वे अपघातानंतर आम्ही आमच्या सखोल संवेदना पाठवतो. आमचे विचार अनेक जखमींसोबत आहेत आणि त्यांना मदत करण्यासाठी काम करणार्‍या आपत्कालीन कर्मचार्‍यांसाठी आहेत.”

भारतीय रेल्वेमध्ये कवच म्हणजे काय? हे रेल्वे अपघात कसे टाळते: स्पष्ट केले
23 मार्च 2022 रोजी, रेल्वे मंत्रालयाने कवच नावाच्या स्वदेशी स्वयंचलित ट्रेन संरक्षण (ATP) प्रणालीच्या विकासासह भारतातील ट्रेन ऑपरेशन्सची सुरक्षितता वाढविण्याच्या दिशेने एक महत्त्वपूर्ण पाऊल घोषित केले. रिसर्च डिझाईन्स अँड स्टँडर्ड्स ऑर्गनायझेशन (RDSO) द्वारे तीन भारतीय विक्रेत्यांच्या सहकार्याने विकसित केलेले, कवच भारतीय रेल्वेसाठी राष्ट्रीय ATP प्रणाली म्हणून स्वीकारले गेले आहे. येथे अधिक वाचा

03 जून 2023, सकाळी 10:37:31 IST
तैवानच्या राष्ट्रपतींनी ओडिशा रेल्वे अपघाताबद्दल मनापासून शोक व्यक्त केला
तैवानच्या राष्ट्रपती त्साई इंग-वेन यांनी बालासोर रेल्वे अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्या लोकांप्रती मनापासून शोक व्यक्त केला. एका ट्विटमध्ये तिने लिहिले की, “भारतातील रेल्वे अपघातामुळे प्रभावित झालेल्या प्रत्येकासाठी प्रार्थना. मी पीडित आणि त्यांच्या कुटुंबियांबद्दल माझ्या मनःपूर्वक संवेदना व्यक्त करतो आणि आशा करतो की बचाव कार्य सर्व गरजूंना वाचवू शकेल. ”

परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी पंतप्रधान मोदींनी बैठक बोलावली
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी रेल्वे अपघाताच्या परिस्थितीचा आढावा घेण्यासाठी बैठक बोलावली आहे: भारत सरकारची सूत्रे

03 जून 2023, सकाळी 10:02:36 IST
जखमी नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी आणि उपचारासाठी भारतीय सैन्य तैनात करण्यात आले आहे
Odisha Train Accident LIVE: भारतीय लष्कर जखमी नागरिकांना बाहेर काढण्यासाठी आणि उपचारासाठी मदत करण्यासाठी तैनात करण्यात आले आहे. पूर्व कमांडकडून रुग्णवाहिका आणि सहाय्य सेवांसह लष्करी वैद्यकीय आणि अभियांत्रिकी पथके तैनात करण्यात आली आहेत. घटनास्थळी लवकरात लवकर पोहोचण्यासाठी पथकांना अनेक तळांवरून पाठवण्यात आले आहे

03 जून 2023, सकाळी 10:01:51 IST
दक्षिण पूर्व रेल्वेने बालासोर दुर्घटनेनंतर रद्द केलेल्या गाड्यांची यादी जाहीर केली
ओडिशाच्या बालासोर येथे तीन गाड्यांची धडक होऊन 238 लोकांचा मृत्यू झाला आणि सुमारे 900 जण जखमी झाले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×

Hello!

Click one of our contacts below to chat on WhatsApp

×